-
-
-
Tổng tiền thanh toán:
-
Mã sản phẩm: 3502
Thương hiệu: (Đang cập nhật ...) Loại: (Đang cập nhật ...)
Thành phần |
Mỗi viên: Oxomemazine HCl 1.65 mg, guaiphenesin 33.33 mg, paracetamol 33.33 mg, Natri benzoate 33.33 mg. |
Chỉ định |
Chứng ho khan, nhất là ho do dị ứng, kích ứng, đặc biệt vào chiều tối & đêm. |
Liều dùng |
Người lớn 2-6 viên/ngày chia 2-3 lần. |
Cách dùng |
Có thể dùng lúc đói hoặc no. |
Chống chỉ định |
- Quá mẫn với thành phần thuốc. vài dạng tăng nhãn áp. |
Thận trọng |
- Nguy cơ gây buồn ngủ khi lái xe, vận hành máy móc. |
Phản ứng có hại |
Buồn ngủ, giảm tập trung, tăng độ quánh chất tiết phế quản, khô miệng, bí tiểu, táo bón, phát ban. |
Tương tác thuốc |
Lưu ý phối hợp thuốc hạ HA, atropine, thuốc ức chế hệ TKTW. |